• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GBA] Kirby - Nightmare in dreamland Chơi hay phải biết

tctung12

Kirby - Nightmare in Dreamland & Kirby - The Amazing mirror

Phát hành: Surplus
Hệ máy: Nitendo
Ngày phát hành: lâu rùi ko rõ lắm :-??
ESRB: 3+ ;;)
1) Giới thiệu sơ:
Đây là phiên bản cho GBA nhe. Cậu Kirby bắt nguồn từ pokemon nhưng hình như quá nổi và đặc biệt nên có hẳn 1 series riêng từ comic tới game.
2) Cốt truyện:
Khá đơn giản. Kirby là 1 chú pokemon có khả năng đặc biệt: hút đối thủ vào và copy tuyệt chiêu của đối thủ đó cho mình. Cốt truyện mình ko rõ lắm tại chưa có thời gian phá đảo. Nhưng chủ yếu là đi, hút quái, copy, đánh boss. :D

3) Game play:
Lai giữa hành động và giải trí vui nhộn. Bạn sẽ thích thú tận hưởng nhìu skill đặc biệt khi hút quái và cả boss nữa b-). nhìu phen chắc chắn bạn sẽ =))
Đặc biệt khi hút 2 con quái có skill thì nó sẽ random ra skill ( nhìu khi chết cười)
4) control:
lên xuống trái phải để di chuyển
A để jump và bay
B để hút và skill
Hút -> bấm xuống để copy
select để bỏ skill đã copy.
5) Đồ họa và âm thanh:
Đồ họa tốt. Âm thanh hơi nhàm. Chịu thôi vậy :(
6) 1 số hình ảnh: Hình hơi nhỏ thông cảm nhe :D

7) Kết:
Lần đầu post chắc còn thiếu sót. Các bạn thông cảm nhé. Ủng hộ thanks mình sẽ kiếm thêm vài game nữa post cho anh em.:))\
Link Down:
Nightmare http://www.mediafire.com/?zacjdzq4mdm
The Amazing mirror http://www.mediafire.com/file/zacjdzq4mdm/[G

Inuyasha1987

Là game cho N97 hay cả 5800 và N97 ? Hỗ trợ touch ko vậy, nghe như bạn giới thiệu game play thì fải sử dụng bàn phím ảo hả

badamgia11

game này cho 5800 hay cho N97 thế bác,bi giờ lẫn cả N97 hỏi cho chắc,down về cho 5800 lại ko choi đc thì mất công!?:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
game này cho 5800 hay cho N97 thế bác,bi giờ lẫn cả N97 hỏi cho chắc,down về cho 5800 lại ko choi đc thì mất công!?:)

Game này là dạng game giả lập GBA nên muốn chơi được phải cài PM giả lập VBAG và PM này chỉ hỗ trợ những máy có bàn phím cứng. Nói túm lại chỉ có N97 là chơi được thôi còn 5800 thì không.

phamkhanhson

Thế thì có mục tổng hợp game kiểu này rồi mà..
bạn này lập topic kiểu này làm anh em tưởng bở quá.
mình dùng 58

tctung12

Thế thì có mục tổng hợp game kiểu này rồi mà..
bạn này lập topic kiểu này làm anh em tưởng bở quá.
mình dùng 58

Hix cai mục tổng hợp của anh nouvu die gần hết. mà của mình nên xin post riêng vậy. GAME NÀY DÀNH CHO GIẢ LẬP VBAG. MÌNH TEST TRÊN N97 :D