• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gắn nhạc chuông riêng cho từng SMS với PM Magic Message Manager V1.10(0)

TruBic

Well-Known Member
Thường thì các máy dùng hệ điều hành symbian hay cả dòng S40 thì chỉ có thể gán nhạc chuông cho từng số liên lạc khi có cuộc gọi đến. còn tin nhắn chỉ có chung 1 nhạc chuông. Nhưng hãng SymbianWare đã cho ra phiên bản Magic Message Manager V1.10(0), cho phép bạn gán nhạc chuông riêng cho từng tin nhắn.
Đã test trên S60V3 chạy OK còn V5 mình ko biết có chạy được ko nữa.
Do phần mềm này có nhiều từ Vh ra hơi khó hiểu, và nếu ai ko ưng ý thì có thể sửa lại bản dịch theo ý thích.
Nghe đồn có bản 1.2 như mình dow về nó vẫn làn bản 1.1 mà thôi.
Chúc các bạn vui và chân thành cảm ơn các bạn đã dùng pm này!
Lưu ý: máy chưa hack vẫn dow về giải nén ra và cài luôn, khỏi sign nhé các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Các bạn test rồi cho ý kiến xem những máy nào ko chạy được, xin cảm ơn!

TruBic

Well-Known Member
Cài bản EN và chép đè tệp Lag VI vào xem có được không?
em có tích hợp anh-viet-đồng bộ hoá ngôn ngữ trong lựa chọn cài đặt. Nhưng em nghĩ chắc ko tương thích với dòng fp1. Để chờ xem kết qủa của anh em sài N73 khác xem sao.
mình mong pm này từ lâu.thanks!!!
nếu có phát hiện lỗi gì báo cáo cho mình fix lại nhé bạn. Xin cảm ơn!

w2k

chẹp chẹp! mới thấy 2 mem test ok trên N82(dòng fp2) còn n73...(fp1) chưa thấy ai điểm danh hết!

test trên 5320xm. ngon tuyệt cú mèo. bữa nay đang bận tán e mới mà pồ nhắn tới thì hết phải lo :))>:);;)

JS_AnhTuan

Active Member
Trubic làm ơn hướng dẫn cụ thể được ko? Mình vào xem/âm thanh tin nhắn chỉ có chọn âm thanh theo cấu hình chứ ko chọn đc âm thanh riêng. Vd có 5 cấu hình 5 nhạc chuông thì chỉ đc đặt theo 5 nhạc chuông đó thôi. Thanks