• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game Cờ Cá ngựa 3D trên iPhone

namph007

Chơi cá ngựa 3D các bạn ơi, hay phết, mình vừa tải từ app Store về, hình ảnh 3D lại có nhiều kiểu chơi, trò này ngồi cafe chơi với bạn gái hay cùng nhóm bạn thì thôi rồi. Trò này có thể chơi 1 người hay nhiều người cũng Ok. Lên app Store seach "ca ngua"...

m0nk3y86

Mình từng cài game này rù lâu rùi, nhg vì nó đi ngược so vs ngoài thực nên ko thấy sướng lắm!

namph007

Bản đó cũ rồi bạn ơi, cá ngựa cũ là 2D thôi tớ cũng cài bản đó rồi, nhưng bản này khác hẳn 3D nhé chơi khác hẳn. Vào tải về các bạn ơi, t cũng phải tải vài bản cài máy cho mấy ông anh ở nhà tối chơi he he...http://bugunsoft.com/parcheesi/

m0nk3y86

Bản đó cũ rồi bạn ơi, cá ngựa cũ là 2D thôi tớ cũng cài bản đó rồi, nhưng bản này khác hẳn 3D nhé chơi khác hẳn. Vào tải về các bạn ơi, t cũng phải tải vài bản cài máy cho mấy ông anh ở nhà tối chơi he he...http://bugunsoft.com/parcheesi/

Mình ko nói về vđề 3D hay 2D, mà là nó đi ngược chiều với ngoài đời, nên ko happy lắm. Ngoài thật là xuất quân bên trái của chuồng, đi theo chiều ngược kim đồng hồ. Trong này lại xuất quân bên phải của chuồng, đi theo chiều kim đồng hồ nên khó nhớ.

namph007

Đi ngược là do ở nước ngoài nó chơi vậy, chưa thấy có bản unlimited nếu mà có chắc mất tiền thôi, mà không biết mất bao tiền bạn nhỉ. Ban ở đâu nhỉ hôm nao có tớ với bạn làm trận nhỉ...hehe

sao ko add hình với link MF cho a e cùng hưởng =.=

Last edited by a moderator:

misstele

Ủa game free mà chỉ chơi được có 15p thôi hả. Sorry chưa down thử nên chưa biết.

namph007

Hot news: Tuy mới ra mắt được 2 ngày nhưng "Cá Ngựa" đã vượt mặt tất cả để trở thành Game miễn phí tốt nhất, nhiều người sử dụng nhất trên App Store Việt Nam.

Chắc hẳn trong chúng ta ai cũng đã từng chơi qua trò chơi dân gian cờ cá ngựa. Đây là trò chơi mang tính cạnh tranh khá cao nên rất được nhiều người ưa thích. Nay game cá ngựa đã được chuyển thể thành game trên iPhone/iPod touch. Dù bạn ở đâu, dù là lúc nào bạn cũng có thể chơi trò chơi cá ngựa cùng với những người thân yêu của mình bằng chiếc iPhone/iPod Touch của bạn.

Điểm nổi trội ở trò chơi cờ cá ngựa của chúng tôi là hình ảnh không gian 3 chiều tươi sáng và dễ thương, các chú ngựa di chuyển rất ngộ nghĩnh. Giao diện khá dễ nhìn và quy luật của trò chơi cũng tuân theo gần giống nhất quy luật chơi cờ cá ngựa thật. Bạn có thể chơi theo nhiều cách, có thể chơi 1 người, hoặc nhiều người trên cùng 1 máy hoặc nhiều người trên các máy khác nhau. Bạn vẫn có được cái cảm giác được cầm hạt xúc xắc (xí ngầu) đổ vào cái chén và cầu mong nó sẽ ra con số mình muốn bằng cách lắc iPhone/iPodTouch của bạn. Ngoài ra, bạn có thể chọn 1 cách chơi nhàn hạ hơn bằng cách lựa chọn để hệ thống tự đổ xúc xắc (xí ngầu) một cách ngẫu nhiên.

*Chú ý: Để chơi dưới chế độ nhiều người chơi trên các máy khác nhau thì bạn cần có kết nối WIFI hoặc bluetooth (Kết nối game trên bluetooth chỉ hỗ trợ iPhone 3G trở lên)

Các bạn có thể download trực tiếp từ link sau:
http://itunes.apple.com/vn/app/id348887481?mt=8

Sau đây là 1 số hình ảnh:

hailua_8

Super V.I.P
Đây là game mới phát hành cũa Việt Nam ít nhiều cần hoàn thiện tốt hơn, một nổ lực rất đáng khen cũa tác giả tuy nhiên game chưa hoàn thiện thì không nên phát hành vì hiện tại thì chỉ giới hạn trong 15' thôi. Vẫn chưa có package đi kèm để người chơi có thể cần thì upgrade lên phiên bản không giới hạn về thời gian. Một khi đã phát hành ấn bản free thì nên mở hết cho free còn nếu giới hạn thì nên có nút Buy hay Upgrade để người chơi có thể nâng cấp nếu muốn - sự thiếu chuẩn bị đã thấy rỏ ràng ở đây! So sánh với những game khác thì tác giả nên rút kinh nghiệm và học hỏi thêm từ các nhà game khác cho chuyên nghiệp hơn. Graphic thì theo lúa chỉ đạt ở mức tạm chấp nhận được chứ chưa gọi là khá hay xuất sắc, hy vọng các phiên bản tiếp theo tác giã có thể sửa đổi cho đẹp hơn, và mang tính chuyên nghiệp hơn ngỏ hầu game có thể xứng tầm và cạnh tranh với các game khác ở cấp độ quốc tế.

doublelight

Hôm nay mình vào nghịch thấy trò này mới có update đấy, thấy đề là "Thêm chức năng In App Purchase để game chạy với đầy đủ chức năng" -> mua được rồi.
Có ai biết nó giá bao nhiêu không nhỉ, chưa dám bấm thử vì sợ chẳng may đắt quá thì chết :D

namph007

Mình vừa mua xong bạn ơi có $0.99 thôi, chơi đã lắm. Vào mua đi các bác ơi

hnay có bản thương mại rồi đó bạn, bạn có thể Upgrade về để chơi cùng bạn bè

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Mình có viết blog về In-App Purchase và cách đăng ký sử dụng game Cá Ngựa tại đây.
Rất mong chúng ta cùng ủng hộ phần mềm Việt bằng cách mua phần mềm qua con đường chính thống.

hbinhlove2003

Ko cần Gỡ bỏ ứng dụng MobileInstallation trên máy vẫn mua game bản quyền Sync được mà anh
, mấy trò kia em đều làm vậy ko bít CÁ NGỰA thế nào

namph007

các anh em yêu phần mềm việt tổ chức chơi giải cá ngựa trên iphone đi, bac HaChau ung hộ em cái ...