• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

G-Desk

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

Có anh nào biết về ứng dụng này ko ạ?Giới thiệu cho em biết với..Em cảm ơn!

spiderman_anhvu

Mình vừa search trên mạng xong và biết được rằng GDesk là một ứng dụng có khả năng thay đổi giao diện của mobile chạy hệ điều hành symbian (hỗ trợ cả S60 và UIQ luôn). Còn leopard-vista và leopard-vista2 như 2 hình ở trên chính là 2 theme của chương trình GDesk. File theme của GDesk có extension là .gdd
Sau khi cài xong GDesk, khởi động GDesk sau đó bạn nhấn phím chọn phải chọn Design -> Load Design -> và chọn đến thư mục lưu file theme(.gdd) thế là bạn có bộ giao diện mới

Mình có đính kèm file cho các bạn, hiện tại phiên bản mới nhất là 0.32, có kèm luôn 2 bộ theme ở trên nhé :D

(khi cài GDesk, các bạn cứ cài bắt đầu từ file "GDesk.0.32a.SIS" nhé, các cái sau chắc là plug-in thêm thôi, cái nào cài trước cài sau cũng được)

GDesk 0.32: http://www.mediafire.com/?ziwmbmjmknj
Theme leopard-vista (1st & 2nd): http://www.mediafire.com/?nm0mjmim5dt

spiderman_anhvu

Với GDesk này, bạn có thể tự tạo bộ design cho riêng mình, có thể add thêm các shortcut ra màn hình và di chuyển icon đến các vị trí tùy ý. Bạn nào sưu tầm được hay thiết kế được các design đẹp có thể up lên chia sẻ với mọi người :)
Đang dùng thử trên N82, cũng không nặng máy lắm đâu :D nói chung cứ dùng cho biết đây biết đó rồi chọn lọc cũng được, hehe. Sợ nặng máy quá thì có khi chả dám cài cái gì mất :p

nhunguyen12

cho hỏi xài cho N73 ME được không vậy, giao diện nhìn đẹp quá

down dze thấy file chắc không cài được rồi, hic

Last edited by a moderator:

cuongfpt

Nó chỉ chạy khi vào phần mềm thôi à!Thoát ra thì bình thường lại ,có cách nào cho nó chạy luôn không bạn như theme vậy đó!

Zenki

Super V.I.P
Nó chỉ chạy khi vào phần mềm thôi à!Thoát ra thì bình thường lại ,có cách nào cho nó chạy luôn không bạn như theme vậy đó!
Bạn dùng JBak Taskman đặt cái G-Desk này vào Auto start thì mỗi lần mở máy lên nó sẽ tự động load cho bạn. Nhớ là cũng phải để JBak Taskman ở chế độ Auto Start lúc cài đặt nữa :)

MinhThang

Manager
Tham khảo làm theo Link của traihp9001 có hướng dẫn cụ thể hơn, mình xin Close topic này.

Status
Không mở trả lời sau này.