• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng Opera mini làm trình duyệt mặc định W950i ?

O9xx19xx29

Mình hay phải nhắn tin để tải các thứ qua gprs - nhưng mà tin nhắn đến W950i nó cứ mở các link đó bằng chương trình mặc định của máy rất chán vì hay bị treo ( do mình đổi v-wap thành v-internet để sim vịt teo đỡ lỗi kết nối khi chat )
Bi h làm cách nào để cho Opera làm trình duyệt mặc định nhỉ ?

hoanghai1992

hiện giờ chưa có cách nào đâu pác ạ :| Opera của máy nó ngốn dung lượng tải xuống ghê lắm nhưng cũng chẳng làm thế nào đc

O9xx19xx29

hiện giờ chưa có cách nào đâu pác ạ :| Opera của máy nó ngốn dung lượng tải xuống ghê lắm nhưng cũng chẳng làm thế nào đc
Mình được công ty đưa dùng 1 sim Viettel miễn phí gprs ( cty trả ) nên cái đó ko sao cả - dùng gprs vina thì lởm kinh còn Mobi thì cũng được

vodanh8260381

mình hơi bị gà cho mình hỏi bạn gprs vina lởm chổ nào vậy sao mình xài lâu rồi có thấy jì đâu

yeu_doi

Cái vụ GPRS thì tùy từng nơi thôi, chổ mình vina rất khá, tính tiền của vina cũng tương đối, mobi thì quá tệ, vittel chạy nhanh nhưng tính tiền thấy lung tung nặng quá.

O9xx19xx29

mình hơi bị gà cho mình hỏi bạn gprs vina lởm chổ nào vậy sao mình xài lâu rồi có thấy jì đâu
W950i, N6600, O2 ATOM của mình thử 3-4 sim Vina đều ko vào được GPRS trong khi toàn là các sim đã đăng kí gprs đầy đủ - đang dùng ngon tự nhiên tất cả vina chỗ mình đều tạch từ tháng 6 ( bán kính đến vài km thử đều tạch )
Update lại firmware, format lại máy ... đủ trò đều ko được nhưng mà cứ cắm sim viettel vào thì máy nào cũng ầm ầm.