• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Documents to go không đọc được font chữ?

tungduong157

Các bác giúp mình, mình vừa mới tìm được list karaoke dạng file Excel nhưng khi mở sheet to go thì không đọc được font chữ tiếng việt có dấu dùng font arial mặc dù mình đã copy font vào thư mục d:\ sytem\apps\sheettogo. Mình dùng máy p1i

CongVoi

Super V.I.P
Các bác giúp mình, mình vừa mới tìm được list karaoke dạng file Excel nhưng khi mở sheet to go thì không đọc được font chữ tiếng việt có dấu dùng font arial mặc dù mình đã copy font vào thư mục d:\ sytem\apps\sheettogo. Mình dùng máy p1i

Bạn copy Font chữ vào: d:\ sytem\apps\sheettogo để làm j thế?
Copy vào C hoặc D/recouse/Font .Khởi động lại mới đc nhé!!

tungduong157

Thư mục D/recouse/Font mình đã có đủ phong rồi, có khởi động lại nhưng vẫn không được, trên diễn đàn bạn vietDUCK chỉ cho mình như thế nên mình mới copy vào d\sytem\apps\sheettogo

Son_Do

Well-Known Member
Thư mục D/recouse/Font mình đã có đủ phong rồi, có khởi động lại nhưng vẫn không được, trên diễn đàn bạn vietDUCK chỉ cho mình như thế nên mình mới copy vào d\sytem\apps\sheettogo

Đúng ra bạn phải chép fonts vào D:\system\apps\DocsToGoCommon. Bạn làm lại thử nhé. Chúc thành công.

doananhtai

Bạn chép vào thư mục riêng của nó là đúng rồi đó... Vì document to go sử dụng fonts trong thư mục riêng của nó chứ không sử dụng fonts trong thư mục resource\fonts của hệ thống.

File doc (word) thì bạn đọc TV OK phải không ?
Còn Exel thì đọc không được TV vì cần phải thêm bước thứ hai là xóa hết các fonts mặc định hiện có của document to go đi.. thì sheet mới đọc được fonts TV (font unicode) mà bạn vừa chép vào.

tungduong157

Bạn chép vào thư mục riêng của nó là đúng rồi đó... Vì document to go sử dụng fonts trong thư mục riêng của nó chứ không sử dụng fonts trong thư mục resource\fonts của hệ thống.

File doc (word) thì bạn đọc TV OK phải không ?
Còn Exel thì đọc không được TV vì cần phải thêm bước thứ hai là xóa hết các fonts mặc định hiện có của document to go đi.. thì sheet mới đọc được fonts TV (font unicode) mà bạn vừa chép vào.

File Word thì mình chưa thử nhưng file excel thì không đươc, Bác Tài nói cụ thể hơn là xóa fonts ở thư mục nào vậy, có phải là trong thư mục này không d\sytem\apps\sheettogo?

doananhtai

Bạn phải trích dẫn luôn lời khuyên của bạn Son_Do nữa chứ.
Như bạn Son_Do nói thư mục đúng nó là thư mục
D:\system\apps\DocsToGoCommon

Xóa sạch hết các file *.ttf có sẵn của nó đi... thì sheet mới đọc được font của bạn mới chép vào (thư mục trên nhen).

NokuaN70

Well-Known Member

Xóa sạch hết các file *.ttf có sẵn của nó đi... thì sheet mới đọc được font của bạn mới chép vào (thư mục trên nhen).

Không dc anh Tài ơi, xóa hết chép fonts khác vô nó kg open dc nó báo lỗi KERN EXEC gì đó xong là out luôn, hình như cái này chỉ làm dc cho P990 thôi còn P1 làm kg dc.

Posted via Mobile Device

19toan74

bạn ơi mình có 1 file W dùng font VNI Time là kô đọc được bạn chỉ cách cho mình nhé cảm ơn bạn nhiều

19toan74

Không dc anh Tài ơi, xóa hết chép fonts khác vô nó kg open dc nó báo lỗi KERN EXEC gì đó xong là out luôn, hình như cái này chỉ làm dc cho P990 thôi còn P1 làm kg dc.

Posted via Mobile Device

bạn tắt hết các ứng dụng khác đi và chạy lại nó sẽ ok người bạn của mình dùng p1 cũng ok mà

doananhtai

bạn ơi mình có 1 file W dùng font VNI Time là kô đọc được bạn chỉ cách cho mình nhé cảm ơn bạn nhiều

DocumentToGo đọc được font VNI Time, mình đã thử rồi..
Có hai cách:

1. Bạn dùng PC mở file word của bạn lên xem file này xài font VNI gì rồi bạn copy font đó vào d:\D:\system\apps\DocsToGoCommon

2. Bạn copy bất kỳ font VNI nào vào cũng được (ví dụ VNI-time như bạn đã nói), sau khi mở file đó ra, chọn hết rồi đổi font thành font VNI mà bạn vừa copy vào trước đó.

tungduong157

Cám ơn bác Tài nhiều nha, mình đã làm được rồi đọc cả word và excel không bị lỗi ô vuông nữa, nhưng file word thì những dòng chữ chạy lung tung quá nó tự giản chữ đối với những dòng có vài chữ thôi, nhưng vẫn đọc bình thương. có cách nào không cho nó giản chữ không bác Tài.

19toan74

DocumentToGo đọc được font VNI Time, mình đã thử rồi..
Có hai cách:

1. Bạn dùng PC mở file word của bạn lên xem file này xài font VNI gì rồi bạn copy font đó vào d:\D:\system\apps\DocsToGoCommon

2. Bạn copy bất kỳ font VNI nào vào cũng được (ví dụ VNI-time như bạn đã nói), sau khi mở file đó ra, chọn hết rồi đổi font thành font VNI mà bạn vừa copy vào trước đó.

bạn cho mình hỏi để được hiểu thêm nhé mình thấy trên PC có 4 file font VNI-Time có phải copy nó vào điện thoại kô và từ nay nếu có file W nào documen togo kô nhận dạng font đựoc thì mình cũng copy như thế đúng kô

Son_Nguyen

bạn cho mình hỏi để được hiểu thêm nhé mình thấy trên PC có 4 file font VNI-Time có phải copy nó vào điện thoại kô và từ nay nếu có file W nào documen togo kô nhận dạng font đựoc thì mình cũng copy như thế đúng kô

Bạn có thể hiểu như thế này: file Word hoặc Excel bạn sử dụng font gì thì khi mở D2Go nếu bạn thấy bị lỗi thì bạn cứ lấy font ở PC ra copy theo đường dẫn như bác Tài nói ở trên là ok thôi..

tri_etech2008

Bác Tài cho e hỏi với e sử dụng bộ gõ tiếng việt của bác dùng để chát hoặc gửi tin nhắn thì rất tuyệt, có mỗi điều là sử dụng trong Documents to go thì lại k hiện tiếng việt được, nó lại bị lỗi ô vuông. Có cách nào để giải quyết nó k hả bác?