• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DirectX 10 Cho Windows XP!!! HOT!!!

XuanTruong

Super V.I.P
DirectX 10 for Windows XP
Cải thiện âm thanh, đồ họa khi xem phim, chơi game!!!

DirectX (DX) là tập thư viện đồ họa do Microsoft xây dựng, cung cấp môi trường phát triển cho các ứng dụng Multimedia, đặc biệt là game. Mỗi phiên bản phát hành (DX8, 9, cho đến 9.0c) đều có sự thay đổi rõ rệt về chất lượng đồ họa. Đó cũng là lý do mà nhiều game thủ muốn sở hữu các dòng card mới với phiên bản DX mới để cùng đắm chìm trong thế giới huyền ảo của game!!!

Với phiên bản DX10, Microsoft đã cải tiến các kỹ thuật dựng hình, bổ xung và nâng cấp các tập lệnh: Xử lý điểm (Pixel Shader 3.0 lên 4.0), đổ bóng đỉnh (Vertex Shader 3.0 lên 4.0), hiệu ứng ánh sáng động (Dynamic Ranger), hỗ trợ xử lý đa luồng...mang lại một môi trường âm thanh, đò họa hơn hẳn so với phiên bản DX9.0c trước đây. Mặc định DX10 chỉ có trên Windows Vista, nhưng hiện nay với sự xuất hiện của phiên bản DX10 RC2 do các vọc sĩ bào chế, Bạn đã có thể mang nền tảng DX10 lên WinXP. Trên mạng hiện lưu hành khác nhiều phiên bản DX10 for WinXP, song chúng chỉ là các tập lệnh bố sung, nâng cao trên nền DX9.0c. Với phiên bản RC2 này Bạn sẽ có được một thư viện đồ họa cơ bản thuộc chuẩn DX10, được "dán mác" DX10 hẳn hoi và Bnaj sẽ cảm nhận được sự thay đổi khi chạy các ứng dụng Multimedia hay game. Bạn tải bản cài đặt dưới đây có dung lượng khoảng 2,76MB về giải nén file *.rar và tiến hành quá trình cài đặt bình thường. Cuối cùng khởi động lại máy để hoàn tất quá trình cài đặt, sau đó gõ dòng lệnh dxdiag trong hộp Run để xem kết quả nhé!!!

Lưu ý: DX10 chỉ thể hiện hết hiệu năng của nó khi kết hợp với VGA Card và các game hỗ trợ phiên bản DX10 này! Các Bạn cùng test thử xem thế nào nhé! Chúc vui!!!

Nguồn: Báo Echip số ra 381!!!​
DOWNLOAD:
[HIDE="XuanTruong"]http://tinyurl.com/43fu75[/HIDE]

XuanTruong

Super V.I.P
card share cùi bép của em có dùng đc kg ạ ???

Dùng thì vẫn được nhưng không phát huy hết khả năng của DX10, và cũng khó cảm nhận được trên Card Share này. Mình dùng Card rời thấy khác biệt rất rõ!!! BK chơi Card rời đi!!!;;);;);;):)):)):))

BatKid

Super V.I.P
Lap em mà chơi đc card rời em cũng quất 1 em 8600 GTS, tiếc là ... :(( :((

hbinhlove2003

đây thực chất là bản 9.0c, do các Hacker add thêm source bản 10 trên Vista vào để chạy cho XP mà thôi, đã tested :D

O2XDAEXEC

Dù sao thì đây cũng là 1 bản cải tiến,chất lượng chắc chắn tốt hơn rồi!

loveblue

Super V.I.P
DX10 hiện nay chỉ hỗ trợ toàn diện cho VISTA thôi , hơn nữa VGA bạn sử dụng phải tuơng thích hoàn toàn DX10 cụ thể nếu là dòng Geforce thì seri 8 trở lên và ATi thì seri 3850 trở lên , cho nên nếu card VGA của bạn thấp hơn các dòng trên thì cũng không nên cài , mình đã test trên game cũng chưa thấy điều gì khác biệt ,tốc độ và khung hình giây cũng không thấy nhanh hơn DX9 :D