• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DI CHUYỂN TÙY Ý TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRONG MIAN MENU_UIQ3.0

CongVoi

Super V.I.P
Moving_enabler

XIN ĐƯỢC GIỚI THIỆU VỚI CÁC BẠN CHƯƠNG TRÌNH GIÚP MÁY BẠN DI CHUYỂN ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH THEO Ý MUỐN.BẠN MUỐN DI CHUYỂN CHỖ NÀO LÀ NÓ SẼ NẰM CHỖ ĐẤY.KHÔNG PHẢI NHƯ TRƯỚC ĐÂY CÁC BẢN CHỈ CÓ THỂ ĐƯA RA MÀ KHÔNG KHÔNG THỂ ĐỔI ĐƯỢC 9 CÁI CHƯƠNG TRÌNH MẶC ĐỊNH TRONG MÁY.CÀI CHƯƠNG TRÌNH NÀY XONG (CẦN PHẢI SIGN ĐÓ NHÉ).CÁC BẠN VÀO MAIN MENU >> ẤN VÀO SET FOLDERS,CHỌN CÁC CHƯƠNG TRÌNH CẦN DI CHUYỂN.BẠN ẤN VÀO CHƯƠNG TRÌNH MÀ BẠN ĐÃ CHỌN: NÓ SẼ HIỆN RA MỘT CÁI BẢNG TIẾP TỤC ẤN VÀO MỤC: FOLDER>> SẼ HIỆN TIẾP RA 5 MỤC(MAIN,ENTERTAINMENT.MULTIMEDIA,OFICE,TOOLS)VÀ CÁC BẠN CHỈ VIỆC CHỌN 1 TRONG 5 MỤC ĐẤY THUI.CHƯƠNG TRÌNH SẼ NẰM Ở MỤC BẠN VỪA CHỌN.HÃY ĐƯA NHỮNG CHƯƠNG TRÌNH MÀ BẠN ƯA THÍCH RA MIAN MENU NHÉ.CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

dinhquy

Bác Congvoi ơi mình di chuyển 9cais chương trình mặc định của mấy đi chổ khác không được ah?thank bác nhều hey,bài này giúp mình sắp sếp các chương trình mình thích theo ý mình và làm cục cưng của mình khác lạ với mặc định hehehe:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

dinhquy

bác Congvoi ơi mình muốn di chuyển Office,Calendar,Entertainment vào trong tools thì làm sao bác? Chuyển ra thì được mà chuyển vào thì bó tay:(:(. thank:D:D:D

CongVoi

Super V.I.P
bác Congvoi ơi mình muốn di chuyển Office,Calendar,Entertainment vào trong tools thì làm sao bác? Chuyển ra thì được mà chuyển vào thì bó tay:(:(. thank:D:D:D

Bạn cũng làm như các bước trên thui.Ví dụ: đến bước chọn mục Calndar>>folder hiện ra mấy cái đó,chon tool là ok.

dinhquy

Bạn cũng làm như các bước trên thui.Ví dụ: đến bước chọn mục Calndar>>folder hiện ra mấy cái đó,chon tool là ok.

mình vào set foders không tìm thấy mấy ứng dụng đấy thì làm sao mà đưa đến tools được. Hình như chương trình này chỉ cho di chuyển các ứng dụng trong tools thôi bạn ơi,các ứng dụng mặc định của mấy mình không di chuyển được. :-?:-?

CongVoi

Super V.I.P
mình vào set foders không tìm thấy mấy ứng dụng đấy thì làm sao mà đưa đến tools được. Hình như chương trình này chỉ cho di chuyển các ứng dụng trong tools thôi bạn ơi,các ứng dụng mặc định của mấy mình không di chuyển được. :-?:-?

Khẳng định với bạn là chuyển được hết nhé.Mà bạn dùng máy rì vậy??

dinhquy

Khẳng định với bạn là chuyển được hết nhé.Mà bạn dùng máy rì vậy??

Mình dùng P990i. Mình đang mò cái đó đây,cả buổi chiều nhưng vẫn không sao chuyển 9 cái mặt định của mấy trong menu được. Tức thật:-??:-??:-??
Thank bạn đả nhiệt tình trả lời mình ;;);;);;)

CongVoi

Super V.I.P
Mình dùng P990i. Mình đang mò cái đó đây,cả buổi chiều nhưng vẫn không sao chuyển 9 cái mặt định của mấy trong menu được. Tức thật:-??:-??:-??
Thank bạn đả nhiệt tình trả lời mình ;;);;);;)

Bạn chịu khó tìm một chút nhé.Không làm được cũng tức thật:(:(

dinhquy

Bạn chịu khó tìm một chút nhé.Không làm được cũng tức thật:(:(

mình bó tay chắc phải đợi bản update thôi bạn ơi mình không thể di chuyển được các úng dụng mặc định của máy:(:(:(:(:(:(

longtan6886

Bác Công Voi ơi,bác có cái theme và icon sóng pin đẹp quá,có thể gửi cho mình không vậy,mình sử dụng P1i,cảm ơn bác trước nha

kazeron2003

Hóa ra bạn vẫn chưa hanks được ổ C à :-/:-/

bác CongVoi ơi, cho em hỏi:

hack đc ổ C rồi, thì làm sao lại ko cần sign nữa hả bác? em ko hiểu lắm, vì mới xài máy đc 3 ngày nay ah :|

cái file này installserver.exe, dùng để làm gì ạ ? chép vào ổ C:\sys\bin phải ko ah, nó là file .exe mà, chép vào có cần chạy nó ko? ?:mad:)

Chép vào rồi, mình có thể cài thoải mái các chương trình mà ko cần sign cái gì hết phải ko ah ?

ngoài ra... làm sao để chép vào C:\sys vậy bác ? cắm cáp, chép vào hay chép vào thẻ nhớ rồi dùng X-plore copy qua ?:(

cảm ơn bác Congvoi trước, mong bác giúp em với :((

Son_Nguyen

bác CongVoi ơi, cho em hỏi:

hack đc ổ C rồi, thì làm sao lại ko cần sign nữa hả bác? em ko hiểu lắm, vì mới xài máy đc 3 ngày nay ah :|

cái file này installserver.exe, dùng để làm gì ạ ? chép vào ổ C:\sys\bin phải ko ah, nó là file .exe mà, chép vào có cần chạy nó ko? ?:mad:)

Chép vào rồi, mình có thể cài thoải mái các chương trình mà ko cần sign cái gì hết phải ko ah ?

ngoài ra... làm sao để chép vào C:\sys vậy bác ? cắm cáp, chép vào hay chép vào thẻ nhớ rồi dùng X-plore copy qua ?:(

cảm ơn bác Congvoi trước, mong bác giúp em với :((

Cái file installserver.exe đó bạn copy vào C:\sys\bin là để sau này cài chương trình nó ko bị cái bảo vệ của UIQ3 chặn thôi, copy file này vào rồi là cài thoải mái. Bạn vào xem bài viết này của mình: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31617&page=3 và tải cái file CapsSwitch đính kèm về cài vào máy, sau đó chạy nó và chuyển sang chế độ OFF là sẽ copy được cái file đó vào C:\sys\bin thôi. Mà nếu bạn dùng Swiss Manager thì làm sẽ dễ hơn. Mình đang dùng Swiss Manager chứ ko dùng X-Plore. Pm Swiss Manager bạn có thể tải trong diễn đàn nhé, ở topic "ỨNG DỤNG QUẢN LÝ HỆ THỐNG CHO UIQ3". Chúc bạn thành công!!!!

AndyLe114

cái này chỉ di chuyển được ứng dụng chứ ko di chuyển được floder như multimedia,entertainment,tools ...

thaiminh40

Bạn Congvoi xem lại giúp nhé vì mình cài xong thì nó vẫn giống như bản cũ.
Vẫn còn 4 folder không di chuyển được.Giống như bạn AndyLe114 nói. Mình dùng p1i.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ :D

supviet

Moving_enabler

XIN ĐƯỢC GIỚI THIỆU VỚI CÁC BẠN CHƯƠNG TRÌNH GIÚP MÁY BẠN DI CHUYỂN ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC CHƯƠNG TRÌNH THEO Ý MUỐN.BẠN MUỐN DI CHUYỂN CHỖ NÀO LÀ NÓ SẼ NẰM CHỖ ĐẤY.KHÔNG PHẢI NHƯ TRƯỚC ĐÂY CÁC BẢN CHỈ CÓ THỂ ĐƯA RA MÀ KHÔNG KHÔNG THỂ ĐỔI ĐƯỢC 9 CÁI CHƯƠNG TRÌNH MẶC ĐỊNH TRONG MÁY.CÀI CHƯƠNG TRÌNH NÀY XONG (CẦN PHẢI SIGN ĐÓ NHÉ).CÁC BẠN VÀO MAIN MENU >> ẤN VÀO SET FOLDERS,CHỌN CÁC CHƯƠNG TRÌNH CẦN DI CHUYỂN.BẠN ẤN VÀO CHƯƠNG TRÌNH MÀ BẠN ĐÃ CHỌN: NÓ SẼ HIỆN RA MỘT CÁI BẢNG TIẾP TỤC ẤN VÀO MỤC: FOLDER>> SẼ HIỆN TIẾP RA 5 MỤC(MAIN,ENTERTAINMENT.MULTIMEDIA,OFICE,TOOLS)VÀ CÁC BẠN CHỈ VIỆC CHỌN 1 TRONG 5 MỤC ĐẤY THUI.CHƯƠNG TRÌNH SẼ NẰM Ở MỤC BẠN VỪA CHỌN.HÃY ĐƯA NHỮNG CHƯƠNG TRÌNH MÀ BẠN ƯA THÍCH RA MIAN MENU NHÉ.CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

Cảm ơn bạn nhé, chương trình hay quá, trước đến giờ cứ tìm cách đổi nhiều mục mặc định của máy mà không được​

calvinklein87

nhưng mình chuyển vị trí của mấy cái đó dược không ? vd chuong trinh W khi cài vào mặc dinh la nằm trong tool sau đó di chuyển ra ngoài menu but nó lại nằm ở dưới cuối h muốn di chuyển nó lên gần tn thí làm sao?