• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COPY CONTACT - Phần mềm hữu dụng cho OS 3.0

ancola66

Super V.I.P
COPY CONTACT 1.1

FREE trên APP STORE

Phần mềm nhỏ giúp bạn copy contact để có thể gửi qua SMS .Rất tiện dụng khi ai đó hỏi xin số điện thoại (cũng như thông tin về số điện đó như số phone, địa chỉ, email...) mà bạn có, hoặc có thể copy vào đâu đó toàn bộ thông tin của contact nào đó.....

theduc

Chào bạn,
Cho mình hỏi đến hôm nay có PM nào chép contact từ IP qua Sim không vậy???
Thanks

HHN

Well-Known Member
Chào bạn,
Thanks

Nếu là FW 3.x thì trong phần setting\contact có mục COPY SIM CONTACT đó bạn. Lâu không xài fw 2.x không biết có không nhỉ mình cũng không để ý lắm vì toàn dùng outlook Scyn danh bạn qua thôi, vì sim thì được bao nhiu số đâu :D

Zenki

Super V.I.P
Nếu là FW 3.x thì trong phần setting\contact có mục COPY SIM CONTACT đó bạn. Lâu không xài fw 2.x không biết có không nhỉ mình cũng không để ý lắm vì toàn dùng outlook Scyn danh bạn qua thôi, vì sim thì được bao nhiu số đâu :D
Cái đó là để Copy danh bạ từ SIM sang iPhone thôi :D Còn Copy danh bạ từ iPhone sang SIM hình như không có đâu :D

theduc

Cám ơn mode HHN nhiều, đúng như bạn Zenki góp ý, thì trong phần setting chỉ copy được danh bạ từ Sim vào IP, cho đến hôm nay mình vẫn chưa thấy có PM nào làm ngược lại .
Vì mình rất cần PM nầy để có thể ... vì 1 lý do nào đó IP trở chứng mình có thể tháo Sim gắn vào bất cứ Điện thoại nào cũng dùng được tất cả danh bạ, theo mình biết thì Super Sim có thể lưu được 750 số .
Thankssss

HHN

Well-Known Member
Cám ơn mode HHN nhiều, đúng như bạn Zenki góp ý, thì trong phần setting chỉ copy được danh bạ từ Sim vào IP, cho đến hôm nay mình vẫn chưa thấy có PM nào làm ngược lại .
Vì mình rất cần PM nầy để có thể ... vì 1 lý do nào đó IP trở chứng mình có thể tháo Sim gắn vào bất cứ Điện thoại nào cũng dùng được tất cả danh bạ, theo mình biết thì Super Sim có thể lưu được 750 số .
Thankssss

Nếu muốn lưu vào sim thì chỉ có cách đồng bộ danh bạ với outlook trên PC và dùng một máy NOKIA nào đó để đồng bộ lại và COPY vô SIM, hoặc không thì trong outlook có phần kết xuất file danh bạ dùng thẻ chep vô máy NOKIA và COPY vô SIM.
Đúng là SUper SIM lưu được 750 số nhưng bị chia làm 2 phần một là danh bạ chính chỉ lưu được 250 và danh bạ phụ 500 nhưng truy xuất danh bạ phụ thì không thuận lợi lắm :)

theduc

Cám ơn bạn, để mình thử xem sao .
1 chút ý kiến nhỏ ( chưa thử ), nếu mình không dùng iTunes để backup danh bạ mà dùng PcSuite 2.5.5.100 back up danh bạ xong có 2 file :
- AddressBookImages.sqlitedb
- AddressBook.sqlitedb
Mình có thể dùng PM nào để Sync danh bạ nầy qua các loại ĐT thông dụng khác được không ????
Thanksssssss.

HaChau

Super V.I.P
Cám ơn bạn, để mình thử xem sao .
1 chút ý kiến nhỏ ( chưa thử ), nếu mình không dùng iTunes để backup danh bạ mà dùng PcSuite 2.5.5.100 back up danh bạ xong có 2 file :
- AddressBookImages.sqlitedb
- AddressBook.sqlitedb
Mình có thể dùng PM nào để Sync danh bạ nầy qua các loại ĐT thông dụng khác được không ????
Thanksssssss.
Trực tiếp thì mình chưa thấy có soft nào cả.
Bạn có thể đồng bộ iPhone với iTunes (chọn Outlook là cơ sở dữ liệu). Khi đó có thể sync sang các HĐH điện thoại khác (mình đã test với Windows Mobile).
cái này dùng bitesms là ok rồi. Cần gì cài thêm cái này cho mệt ta? hi hi
Tuỳ vào phần mềm trên máy người dùng thôi bạn à. Cũng có nhiều người không dùng BiteSMS đâu.

xtafi2002

Chào bạn,
Thanks
Cái đó cũng hay nhưng mà mình cần cái này hơn.Rất tiết là chưa thấy đâu hết.Chán

permanent

Cái đó cũng hay nhưng mà mình cần cái này hơn.Rất tiết là chưa thấy đâu hết.Chán
Ngày xưa xài 1x có nhưng không hiểu tại sao tác giả không phát triển tiếp cho các firmware 2x,3x...