• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ CHIA SẺ ICON VÀ KINH NGHIỆM LÀM ICON

daituongquan

show hàng trước giành đất ở. xin chủ thớ đùng xoá mai e sẻ up video làm

ace_hp7

Active Member
topic hướng dẫ ae design mấy cái icon ,chủ thớt dùng PS với soft nào nữa k

boy_online01

Bác chủ thớt dùng AI mấy vậy? Em làm trên AI 3 (AI5 ko dùng đc, AI 4 chưa có thuốc :(() nhưng icon nó ko mịn ~X(. Ví dụ như cái icon Bản đồ nó ko mịn như các icon khác, ko hiểu tại sao?

Tiện thể bác cho em xin một vài cái icon bác làm để em xem có bị vậy ko :D

daituongquan

Bác chủ thớt dùng AI mấy vậy? Em làm trên AI 3 (AI5 ko dùng đc, AI 4 chưa có thuốc :(() nhưng icon nó ko mịn ~X(. Ví dụ như cái icon Bản đồ nó ko mịn như các icon khác, ko hiểu tại sao?

Tiện thể bác cho em xin một vài cái icon bác làm để em xem có bị vậy ko :D
icon không mịn là do chyển png thành SVG thôi.
chứ tự thiết kế thì icon min đẹp lắm.
ae dùng portable illustrator CS5 để làm, dùng photoshop thi icon chuyen sang svg bị vỡ

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Đâu có, em chuyển từ svgb sang svg rồi edit đó chứ ko phải convert từ png sang svg rồi edit.
Bác cho em xin link down bản CS5 portable bác đang dùng đi, em down mấy bản trên mạng về toàn lỗi gì đó (do Birungueta repack lại) ko dùng đc. Tức value ~X(

ace_hp7

Active Member
hep mi ,các bro có time design giúp mình mấy cái icon metro màu mè với