• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6V40 Cập nhật ngày 3/12/2011 for 5530 by daugiang1987. Edit by dangquy197

dangquy197

Đây là nguồn từ bài của anh Bảo

http://www.pdaviet.net/showthread.php?167699-CFW-RM-504-Nokia-5530-XM-V40-made-by-daugiang1987

Do bản anh Bảo anh em còn chưa ưng ý nên tôi Mod lại 1 số thứ để hài lòng cả nhà, đã được sự đồng ý của anh Bảo rồi, coi như là khâu Hoàn thiện sản phẩm, sau này có lỗi gì thì mình sẽ thay a Bảo giải quyết về CFW này vì a Bảo giờ ko còn máy để giúp đỡ a em nữa :((

Change Log

+ Xóa hẳn Mod cảm biến ánh sáng

+ Xóa hẳn 2 app Restart và Shutdows.

+ Thay đổi Menu chính cho nó logic hơn tí.

+ Mod thêm Đèn Pin để tiện dùng.

+ Mod thêm thứ ko thể thiếu của Nokia: Nokia Photo Browser :D

+ Mod thêm Google Map để a em có 2 sự lựa chọn giữa Ovi Map và Google Map. Trước tôi toàn xóa Ovi Map nên a em hay kêu ca :D

+ Loại bỏ hết 105 file trong Rompatcher để khỏi treo máy, chỉ để lại Open 4 All

+ Thay lại tên nhạc chuông các thứ.

+ Bổ sung bộ hình Boot khởi động máy chữ Nokia nổ cho ngầu :p

+ Thay chữ Kéo em sang trái bằng Mở khóa để a e ko kêu nữa :D

+ Thay fonts gốc của máy sang Fonts Android cho đẹp mắt xíu, ai ko thích thì đổi lại nhé.

+ Thay cột sóng thành sóng 3G, lúc sử dụng là 3.5G.

+ Thêm chức năng Báo đã gửi tin.

+ Xóa hoàn toàn Messenger Reader và Voice Command

+ Xóa bỏ Internet Phone, Image Editor (Chỉnh sửa hình ảnh)

+ Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital

+ Thay thế đồng hồ kĩ điện tử thành đồng hồ số cho nó lịch sự (Theo cảm nhận của tôi :p)

+ Xóa luôn Kill Me, ai cần thì Cook vào.

+ Đổi lại tên Bluetooth là Nokia 5530 Xpress Music. Mình để tên gốc cho nó đậm chất máy gốc :D

+ Ko bị ẩn X-Plore và Real Player nữa nhé các đồng chí :D

+ Ẩn Widget Profile khi vuốt sang màn hình kha

+ Thẻ nhớ tạo thêm 3 mục: HideFolder (ẩn file), Received (nhận tin bluetooth), Thickchange (Tự động cài đặt).

+ File Rofs2 tôi đã nới ra thêm 9Mb cho anh em tha hồ Cook thêm vào.

...... Còn nữa, chưa nhớ ra hết :(

Nhược điểm Ko thể xóa hoàn toàn dc chữ Video Call vì file Staticfeatures.dll của N97 mà thay là gây lỗi ko thể gọi điện thoại dc nữa, hoặc Đèn màn hình luôn sáng mức Max. Đành chấp nhận tạm thời như thế này đã, có gì sửa chữa sau.

Hình ảnh:

Yêu cầu: Khi Flash bắt buộc phải lấy cả File Core của tôi. Bởi vì file .COO tôi đã thêm thắt 1 số thứ, các bạn mà Flash bằng bản khác lỗi là tôi ko chịu trách nhiệm đâu nhé :D

Trước khi Flash, hãy xóa tất cả thư mục ở thẻ nhớ như là: Sys, system, private,... Chỉ chừa lại các thư mục nhạc, ảnh, video các thứ thôi. Cái này nhắc mãi mà vẫn có người mắc.

Khi Flash nhớ chọn chế độ Factory Set

Link Download [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?leazso5rtbaqs0d[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Quyết định sáng suốt của mình là bán 5233 để mua 5530 ko hề sai chút nào \:D/ Ngày xưa Cook cho con bạn con 5233 mà cứ DIE máy liên tục, toát cả mồ hôi mới xong :D

oahtah

Cảm ơn các bạn !
Cảm ơn bạn đã bỏ công sức ra làm đẹp điện thoại cho mọi người ! Đặc biệt cảm ơn bạn dangquy197

anhphu18

hình như các bản trước ko có landcaps v2 thì phải, trong ảnh này lại có, hy vọng, là đã fix lỗi landcaps rồi

dangquy197

Trong Hệ Thống có 1 App là Cảm biến, ấn vào đó rồi xoay máy sang ngang là dc x_x

M4_Vu0ng_001

mở thế nào vậy bạn, hix, vụ landcap mình ko hiểu lắm, chỉ là nghe mấy bạn kêu ca
bản trước phú port cho ae 523x đúng là không có landcapev2 thật,phải lấy file của nhockfc ném vào mới được,,..
vẫn đang dùng bản đấy đây này,pin 4 ngày hơn,thật quá sướng,pin trâu nhất trong các bản cfw mình từng sd không tính unique 2.4 của DuyThanh...:))

obxrose

bản này còn cảm biến k/cách ko bạn?

chưa có effects luôn hả bạn, thanks:)

anhphu18

bản trước phú port cho ae 523x đúng là không có landcapev2 thật,phải lấy file của nhockfc ném vào mới được,,..
vẫn đang dùng bản đấy đây này,pin 4 ngày hơn,thật quá sướng,pin trâu nhất trong các bản cfw mình từng sd không tính unique 2.4 của DuyThanh...:))
file nào của nhockfc vậy, cho mình xin đi, hoàn thiện rồi up cho 5230 luôn, hix