• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camel Browser SID - Trình duyệt Web trên iPhone

Zenki

Super V.I.P
Một trình duyệt Web cũng khá hay cho các bạn lựa chọn, tốc độ có nhỉnh hơn Safari và ít ngốn RAM hơn.

* Update phiên bản mới 11/12/09:
-- Hỗ trợ quay lại trang trước và sang trang mới
-- Đi thẳng tới Site cần vào mà không cần qua Goolge hoặc Yahoo

* Cài đặt: Vào Cydia tìm CamelBrowserSID. App sẽ sớm được cập nhật trên Source PDAVIET.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=5L2ofwY7-J0&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Có thể vào Source PV tải cho nhanh .. phần mền này quảng cáo dzử thật "Nhỏ và nhanh" - Nhỏ thì đúng thật... nhưng nhanh thì chưa test được (ko có wifi)

THINK

công nhận là ít ngốn ram hơn safari nhiều :), nhanh hơn nữa,.. [test cả chiều-- click cái vào ngay:D] dùng cái này nhìn trang web đc rộng hơn :D đẹp

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Vừa thử dùng qua cũng thấy nhan hơn hẳn và ít tốn RAM hơn Safari, thoát là ra luôn chứ không chạy ngầm như Safari, có hỗ trợ Bookmarks tương tự Safari, tạm thời có thể dùng để thay thế Safari được :D

kotuankend

có nhanh hơn thiệt, nhưng ko tự vào 1 web bất kỳ đc mà phải qua ông Google. Thêm 1 điểm yếu nữa là ko có nút "back" lại đc...giống như phóng lao phải theo lao

dicky1986s

không có nút back thì xong rồi..chức năng chủ yếu mà lại thiếu sao vậy kà..
tiện đây mình cũng nói luôn là sao chúng ta không upload file trên azsharing nhỉ..trang web có trụ sở tại việt nam đó..download nhanh gấp 2 lần mediafire lận

blackcatdn

tiện đây mình cũng nói luôn là sao chúng ta không upload file trên azsharing nhỉ..trang web có trụ sở tại việt nam đó..download nhanh gấp 2 lần mediafire lận

tùy người dùng gói cước của nhà mạng nào thôi bạn...Với Viettel thì ngoài nước nhah hơn trong nước đó.

Zenki

Super V.I.P
có nhanh hơn thiệt, nhưng ko tự vào 1 web bất kỳ đc mà phải qua ông Google. Thêm 1 điểm yếu nữa là ko có nút "back" lại đc...giống như phóng lao phải theo lao

Vừa Update phiên bản mới có thêm 2 chức năng của các bạn nói rồi đấy ;;)

Bây giờ thì thay thế Safari ngon chưa :))

kotuankend

Vừa Update phiên bản mới có thêm 2 chức năng của các bạn nói rồi đấy ;;)

Bây giờ thì thay thế Safari ngon chưa :))

hihi đã test, nhưng mới phát hiện ra 1 điểm nữa nè bạn...Khi dùng safari tuy có vô web chậm hơn tí, mặc dù safari chưa load hết (đc khoảng 80%) nhưng cho phép mình cuộn lên xuống để lướt web đc. Trong khi app này thì lại nhanh hơn load xong trước safari (mình nghĩ app load hình ảnh trước hay sao ý, còn lại vẫn chạy ngầm), nhưng ko cho phép mình cuộn lên xuống...nó treo cứng ở màn hình trong vài giây thậm chí trên 10s, sau khi thật sự đã load xong mới cho mình xài 1 cách bình thường. Bạn có thể vào 1 web nặng nặng để test lại ko?