• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách dùng PC Suite cài game,theme,app...cho 6120 classic???

meodihia_cool

Ai có tài liệu hướng dẫn cách dùng đĩa PC Suite đi cùng khi mua máy để cài game,theme,app cho con 6120 classic thì cho mình với.
Và mình cũng nghe nói nếu remove game trên con này thì vẫn để lại logo,vậy làm cách nào để xoá logo đó đi?
Hướng dẫn mình kĩ kĩ chút nhé,bởi vì đây là lần đầu mình dùng Nokia S60.Thank nhiều;););)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ai có tài liệu hướng dẫn cách dùng đĩa PC Suite đi cùng khi mua máy để cài game,theme,app cho con 6120 classic thì cho mình với.
Và mình cũng nghe nói nếu remove game trên con này thì vẫn để lại logo,vậy làm cách nào để xoá logo đó đi?
Hướng dẫn mình kĩ kĩ chút nhé,bởi vì đây là lần đầu mình dùng Nokia S60.Thank nhiều;););)

Lần sau bác đừng mở chủ đề lung tung như vậy nhé!!Ở trên đã có chỗ giải đáp thắc mắc rồi.
đầu tiên bác cài soft PC SUIT vào máy tính. Sau khi hoàn tất thì kết nối điện thoại với máy tính.
Khi nào hoàn thành thì máy sẽ hỏi bác chọn kiểu kết nối nào?
Có 2 cách cơ bản để cài đặt cho máy:
Cách 1: cài trực tiếp: Bác chọn kiểu kết nối là kiểu PC suit, nhấp đúp vào cái nào muốn cài rồi chọn đồng ý cài/ chọn cài vào bộ nhớ máy hay thẻ/khi xong thì vào thư mục lắp đặt thì sẽ thấy ICON của soft mới cài.
Cách 2: cài gián tiếp: Bác chép hết các soft,theme cần cài vào thẻ nhớ. Sau đó xài trình quản lý file tìm các file đã chép để tiến hành bung các file này.
Còn nếu không xài nữa thì cứ chạy QUẢN LÝ SOFT chọn cái nào bỏ rồi xóa là xong.
Đây chỉ là những cái cơ bản nhất. Bác nên tham khảo thêm thì mới cài đặt tốt được.