• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các phiên bản của GoogleMaps [cập nhật trang 2]

tanghieu

Ngày 17/9, Google ra mắt phiên bản Google Maps mới dành cho điện thoại hỗ trợ chức năng Street View cho phép xem ảnh thực một địa điểm nào đó trên bản đồ như máy tính.
Tìm kiếm một cửa hàng, Google Maps sẽ hiển thị mặt tiền nơi đó. Ảnh: Google.
Google cho biết, khi muốn tìm kiếm tên một quán ăn nào đó, người dùng chỉ cần bấm vào chức năng Street View, phần mềm sẽ tìm kiếm và hiển thị ảnh mặt trước của nhà hàng.

Bên cạnh đó, người dùng có thể xem hình ảnh phố xá, nhà cửa và các danh lam của địa chỉ bất kỳ hiển thị toàn màn hình di động.

Hiện tại, Google Maps hỗ trợ Street View đã cài được trên các điện thoại hỗ trợ Java. Người dùng có thể download để thử nghiệm và xem tính năng này tại google.com/gmm. (nguon Sohoa)

MinhThang

Manager

Ngày 17/9, Google ra mắt phiên bản Google Maps mới dành cho điện thoại hỗ trợ chức năng Street View cho phép xem ảnh thực một địa điểm nào đó trên bản đồ như máy tính.
Tìm kiếm một cửa hàng, Google Maps sẽ hiển thị mặt tiền nơi đó. Ảnh: Google.
Google cho biết, khi muốn tìm kiếm tên một quán ăn nào đó, người dùng chỉ cần bấm vào chức năng Street View, phần mềm sẽ tìm kiếm và hiển thị ảnh mặt trước của nhà hàng.

Bên cạnh đó, người dùng có thể xem hình ảnh phố xá, nhà cửa và các danh lam của địa chỉ bất kỳ hiển thị toàn màn hình di động.

Hiện tại, Google Maps hỗ trợ Street View đã cài được trên các điện thoại hỗ trợ Java. Người dùng có thể download để thử nghiệm và xem tính năng này tại google.com/gmm. (nguon Sohoa)
Bản dùng thử đây S60v3 :

vthnhon

Cái này các bạn nào cài bản 2.0 rồi bật lên update về ( nếu máy bạn đã có tiếng việt thì cài xong nó sẽ hiển thị tiếng việt luôn ) .Tìm kiếm bản mới này rất tốt y như bạn tanghieu nói ở trên.

nguyenpa

Super V.I.P
Vậy thì chỉ có chè đá wifi vỉa hè mới dùng được thôi, ngồi trong quán thì kiếm đâu ra GPS, đang đi đường kiếm đâu wifi:D

Ko mình dùng GPS xác định vị trí và thành phố, xong vào dùng wifi tải bản đồ, di chuyển con trỏ cho nó tải bản đồ, càng di chuyển nhiều bản đồ càng tải về nhiều, khi đó ra đường dùng GPS là ok :p

Ko mình dùng GPS xác định vị trí và thành phố, xong vào dùng wifi tải bản đồ, di chuyển con trỏ cho nó tải bản đồ, càng di chuyển nhiều bản đồ càng tải về nhiều, khi đó ra đường dùng GPS là ok :p

Ví dụ bác đến Lao Pảo hay nơi nào đó thôn dã thì kiếm đâu wifi:D Lắp vào điện thoại bàn quay 1269 à:D

Zenki

Super V.I.P
Nói chung cái này ở VN xài chưa hợp lý lắm. Ở các nước khác nó có mạng WIFI qua vệ tinh đi đâu connect vào cũng được. Mỗi tháng trả tiền cước vào tài khoản 1 lần. Rất tiện.

nguyenpa

Super V.I.P
Ví dụ bác đến Lao Pảo hay nơi nào đó thôn dã thì kiếm đâu wifi:D Lắp vào điện thoại bàn quay 1269 à:D

Nói đại khái cách dùng cho vui bạn, bạn nhớ 1 người nào đó ờ Lao Pảo (ở đâu nhỉ));;) lấy tọa độ , rùi dùng tọa độ đó tìm bản đồ trước khi đi, dùng con trỏ di chuyển xung quanh Lao pảo cho nó tải bàn đồ rồi hay đi chơi :D

Còn một cách nữa, mua 1 cái wifi USB muốn dùng wifi thì kiếm tịm nét gắn vào cho máy nó có wifi rùi dùng máy dùng :D :D :D

dinhhaiyt

Em cài cho em N81 lâu rồi.Cái lạ là máy N81 ko có GPS nhưng vẫn định vị đc,cái lạ nữa là khi đi làm thì định vị gần đúng,em làm ở Hai Bà Trưng thì hiện My location cạnh bờ hồ Phải dùng wifi ạ (dùng internet của VNPT ) ( cho lầ gần đúng ) còn khi về nhà,nhà em ở Minh Khai (Dùng mạng của FPT) thì lại định vị ở Hàng Bông,e nghĩ là cái này định vị theo IP của ISP

nguyenpa

Super V.I.P
Em cài cho em N81 lâu rồi.Cái lạ là máy N81 ko có GPS nhưng vẫn định vị đc,cái lạ nữa là khi đi làm thì định vị gần đúng,em làm ở Hai Bà Trưng thì hiện My location cạnh bờ hồ Phải dùng wifi ạ (dùng internet của VNPT ) ( cho lầ gần đúng ) còn khi về nhà,nhà em ở Minh Khai (Dùng mạng của FPT) thì lại định vị ở Hàng Bông,e nghĩ là cái này định vị theo IP của ISP

Cái này dùng cũng khá chính xác :D sao khi loads bản đồ khu vực mình ở, thì mình di chuyển thừ bằng xe máy, thấy rất ok :d

Kojiro

Super V.I.P
Google Maps v2.2.0.13 S60v3

GoogleMaps bản mới nha! Nói chung sài cái này ngon :D Nhưng hao pin quá, sài qua GPS sao nó không phóng gần như trên PC được hen, thấy đường không à.

romano81

Google Maps v2.2.0.13 S60v3

GoogleMaps bản mới nha! Nói chung sài cái này ngon :D Nhưng hao pin quá, sài qua GPS sao nó không phóng gần như trên PC được hen, thấy đường không à.

Bro xem lại giùm link đi. Không down được.

h8k5

Google Maps v2.2.0.13 S60v3 vào trang của nó tải luôn cho nhanh bạn

achille2k

Cái này mình nghĩ nó không đinh vị bằng IP đâu. Mà nó định vị bằng sóng GSM đó bạn!