• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Binpda mobile hacking kit

Status
Không mở trả lời sau này.

neo1105

Cái này có vẻ hữu ích cho việc hack phone, từ giờ việc hack phone sẽ dễ như trở bàn tay:
Hình như là hack bằng 1 file mà không cần sign luôn thì phải.
Máy mình hack rồi nên lười chẳng test, bạn nào có điều kiện kiểm tra hộ mình xem, nếu đúng là hack bằng 1 file duy nhất mà không cần sign thì hay quá rồi.

Nguyên văn từ tác giả:
Hello guys Now no need to install hellox or to move installserver.exe and etc files for hacking phone. Now here is Super BiNPDA hacking kit through which you can easily hack any phone any time just in one step lunch the sisx file and choose
***Options
*BiNPDA Security Manager
*Installserver 9.2,9.3
*Installserver 9.1
*Installserver E50
*Installserver E61
*Installserver 3250
*Installserver 5500
*CapsOff Drive 9.1
*CapsOff Drive 9.2

Chỉnh sửa cuối:

manle

Ặc.Bác post bài ko hướng dẫn sử dụng thì ai mà làm được.

Kojiro

Super V.I.P
Đồng chí nào chưa hack test dùm anh em cái vì thấy cái này quen quen :)

neo1105

Ặc.Bác post bài ko hướng dẫn sử dụng thì ai mà làm được.

Có gì mà phải hướng dẫn đâu bạn :)
Với máy nào chưa hack, chưa có file cer (ko hack được bằng những cách đã post mà yêu cầu phải có file cer), với những máy có file cer rồi mà lười sign.... Chỉ việc down file mình post về cài rồi biến máy mình thành hacked:)

neo1105

Đồng chí nào chưa hack test dùm anh em cái vì thấy cái này quen quen :)

Cái này mình nghĩ là mới mà MNG, nó cũng thuộc kiểu "All in 1" giống như hello OX nhưng mà có vể đơn giản và tiện hơn nhiều.
Chẳng lẽ máy đã hack rồi mà phải 4mat lại rồi test, đau đầu quá nhỉ :-?

nguyenpa

Super V.I.P
Cài thử thì ok, nhưng trên 5800 vào secman ko được :D

........ cài vào ok, nhưng cài ứng dụng unsign cho 5800 thì chưa ok :D

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Hướng dẫn cho anh em test nè. Đầu tiên bật hack phone lên. rồi mở xplore xóa file intallservice.exe trong c/sys/bin xong rồi xóa luôn rompath, caps òn/off secman ... rồi restart máy lại. cài chương trình vừa mới tải ở bài 1 và cài đặt. cài xong restart máy lần nữa rồi cài thử 1 ứng dụng unsigned như rompatch nếu ok thì coi như hack thành công

neo1105

Cài thử thì ok, nhưng trên 5800 vào secman ko được :D

........ cài vào ok, nhưng cài ứng dụng unsign cho 5800 thì chưa ok :D

Quan trọng nhất là khi cài vào rồi máy đã thành hacked chưa Mod;D

neo1105

Hướng dẫn cho anh em test nè. Đầu tiên bật hack phone lên. rồi mở xplore xóa file intallservice.exe trong c/sys/bin xong rồi xóa luôn rompath, caps òn/off secman ... rồi restart máy lại. cài chương trình vừa mới tải ở bài 1 và cài đặt. cài xong restart máy lần nữa rồi cài thử 1 ứng dụng unsigned như rompatch nếu ok thì coi như hack thành công

Chính xác đấy, thấy Nguyenpa bảo cài được rồi mà.

manle

Em có con N81 mà hack mất rồi.Đợi thứ 2 em mua con N82 em test thử rồi báo cáo cho các bác biết.Như bác Nguyenpa nói thì ko vô được thư mục private và ko chỉnh sữa trong đó được rồi.

traihp9001

Well-Known Member
đã text trên N73,đúng là file này ko cần sign nhưng vô hiệu với các ứng dụng unsign

thanhtungqng

Cách này có bác mới post lên bên GSM đây mà, nói chung là vẫn không có gì đột phá trong cách hack.

chungvict

Đồng chí nào chưa hack test dùm anh em cái vì thấy cái này quen quen
Cái này có từ rất lâu rùi thì phải. Mà chỉ h.ack được cho những firmware cũ mà thui. Còn những firmware mới thì botay. Dù sao Cái này cũng rất hữu ích cho những thành viên mới. Thanhz

mattomo

Đã test thử N96 mình bỏ Chọn:
*Installserver 9.1
*Installserver E50
*Installserver E61
*Installserver 3250
*Installserver 5500
*CapsOff Drive 9.1
Chỉ giử lại:
*BiNPDA Security Manager
*Installserver 9.2,9.3
*CapsOff Drive 9.2
Không biết có đúng 0,FW 0 phải sign cài ngon lành nhưng vẫn 0 truy nhập được Private và sys......tức là bó tay .com

neo1105

Đã test thử N96 mình bỏ Chọn:
*Installserver 9.1
*Installserver E50
*Installserver E61
*Installserver 3250
*Installserver 5500
*CapsOff Drive 9.1
Chỉ giử lại:
*BiNPDA Security Manager
*Installserver 9.2,9.3
*CapsOff Drive 9.2
Không biết có đúng 0,FW 0 phải sign cài ngon lành nhưng vẫn 0 truy nhập được Private và sys......tức là bó tay .com

Có vẻ cái này chỉ xài được trên S60v3 FW cũ thật, được cái nhanh hơn thôi :(

thanhnam711

cái này hình như traingheoHN post lâu lắm rồi, hướng dẫn sử dụng cũng ro ràng, hình như tên topic đó là "hack phone bằng 1 file sis" thì phải

Status
Không mở trả lời sau này.