• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành Modem ? ( W950i )

O9xx19xx29

Trong phần PCsuit hôm nay loay hoay thấy có phần Connect - hình như để biến điện thoại thành Modem mà nghịch 1 hồi thấy báo Connect nhưng mà ko biết đó là kết nối gì nữa - ko biết có phải là kết nối để dùng ĐT như modem ko nhỉ >
Máy W950i ( tại vì được cấp 1 sim dùng gprs thoải mái nên mún nghịch để cắm cho laptop vào mạng khi cần )

eternal_vnn

mình dùng P990i cắm cable vào nó hỏi có muốn dùng đt làm modem luôn không,tiện hơn W950i nhỉ?không biết bên W thì thế nào?

O9xx19xx29

Hôm nay cắm sim mobi vào thì Connect được ngon lành - tuy nhiên tốc độ thì... miễn bàn ( trung bình chỉ 5KB/s ). Chat chit thì thoải mái, gửi mail thì hơi chậm còn duyệt web thử thì ... siêu chậm ( là phải thôi vì gprs mà ).
Nghịch vui quá được tầm hơn nửa tiếng thì check lại - ôi thôi mất hơn chục MB băng thông và bị Mobi nó trừ ngoéo phát gần 60k - hic

Quả này chỉ dám thử thôi chứ lần sau chắc chỉ có khẩn cấp mới dám đem dùng ( con sim viettel trả sau được dùng thoải mái gprs thì lại cóc vào được mạng mới đau )