• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Age of Magic-Game chiến thuật theo lượt hấp dẫn(GAME SIS)!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Age of Magic v0.07.3

I. GIỚI THIỆU:

Đây là một game có cách chơi tương tự như game Hero Of Might and Magic quá nổi tiếng trên PC. Nếu bạn đã từng say mê Hero Of Might and Magic thì không thể bỏ qua game này.

Thế giới Age of Magic - thế giới của những câu chuyện thần tiên vànhững truyền thuyết. Đó là người Tiên, người Lù và các nhân vật thần tiên khác. Những anh hùng đi chu du trên thế giới để tìm kiếm các kho tàng và giành lấy nhưng vinh quang.

Magic - mọi nơi trong thế giới AoM. Hiện có 6 trường ảo thuật: đất, nước, lửa, không khí, ánh sáng và bóng đêm. Và để khám phá hai trường đối lập có thể không được hướng dẫn, ví dụ, những hiểu biết kỳ diệu của đêm tối, sự kỳ diệu của thế giới sẽ không có sẵn. Mỗi chủng tộc nhưng năng lực bẩm sinh thiên về một loại phép thuật. Vì vậy, đối với con người là nước, cho elves - ánh sáng và cho necromancy - bóng tối, cho barbarians - lửa ..v..v
Phép thuật bạn có thể được mua lại trong trong thành phố hoặc trong những tháp phép thuật được tìm thấy trên bản bản đồ. Hiện có 5 mức độ phép thuật, nhân vật có cấp độ phép thuật cao thì sức sát thương sẽ mạnh hơn và đòi hỏi kỹ năng cao hơn.

Trò chơi có 6 loại tài nguyên - đó là đá, gỗ, thủy ngân, sulfur, magic crystals và vàng. Mỗi tài nguyên được trích xuất trong một lĩnh vực cụ thể.

Tập hợp các nguồn lực, xây dựng thành phố, để tìm hiểu phép thuật, và lãnh đạo quân đội. Đây là chiến lược cơ bản của trò chơi. Một anh hùng-đào tạo với đội quân lớn - một chiến lược hiệu quả để giành chiến thắng!

2. THỂ LOẠI:

Đây là một game thuộc thể loại nhập vai theo lượt và là game SIS.

3. NGÔN NGỮ:

Ngôn ngữ tiếng Nga nhưng các bản đồ đều là tiếng Anh và cách chơi khá quen thuộc nên cũng không khó khăn lắm khi chơi.

4. DUNG LƯỢNG:
Game có đồ hoạ và âm thanh tuyệt vời vì có dung lượng gần 3MB.

5. LOẠI MÀN HÌNH TƯƠNG THÍCH:

Game phù hợp với màn hình 240x320 và cả 320x240.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Anh có trò đế chế (hay trò tương tự) game sis ko?:D

Đế chế thì có game Ngage rồi đó em. Nhưng mấy game dạng đế chế khi chơi trên màn hình cứng khó chơi lắm, chỉ nên chơi trên màn hình cảm ứng thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao bác toàn chơi bản tiếng Nga hay gì gì đó............ Không hiểu gì cả:-/

Mấy game này thường là do người Nga viết nên nó có tiếng Nga cũng dễ hiểu thôi, kể cả bản trên PPC cũng thế. Nhưng cách chơi đơn giản lắm, vào chơi sẽ biết thôi.

cupidbaby

Đế chế thì có game Ngage rồi đó em. Nhưng mấy game dạng đế chế khi chơi trên màn hình cứng khó chơi lắm, chỉ nên chơi trên màn hình cảm ứng thôi.

Máy N77 của em mún cài game Ngage thì phải làm sao hả anh?Mà a cho e game đó lun đi!Thank anh nha!:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy N77 của em mún cài game Ngage thì phải làm sao hả anh?Mà a cho e game đó lun đi!Thank anh nha!:D

Cái này thì em lên topic yêu cầu mà hỏi vì anh không có xài Ngage nên không rành lắm còn game đế chế Ngage không có FULL nên muốn chơi thì phải mua thôi, anh k có đâu mà cho.:p

zenbali

Sao mình dùng N85 đã hack, cứ diệt đến con cuối cùng của map là bị văng ra ngoài nhỉ. Ai bít giải thích dùm với

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao mình dùng N85 đã hack, cứ diệt đến con cuối cùng của map là bị văng ra ngoài nhỉ. Ai bít giải thích dùm với

Có nhiều map lắm mà. Có thể map đó bị lỗi. Bạn thử chọn map khác xem sao.:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có bản tiếng anh ko a Phúc?Bản này tiếng nga nhiều chỗ ko hiểu?:-??

He he. Game này chắc phải đợi xem có cao thủ nào dịch không chứ tiếng NGa thì khó dịch lắm. Game này có nhiều bản trên nhiều dòng máy và đều là tiếng Nga k hà.:|