• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7 viên ngọc rồng không cắt xén

thanhnam711

mình bít post bài này ở đây là không đúng nhưng mấy ngày nay mình thấy cũng ít người post pm mới, vả lại dạo này cũng ít pm mới ra đời nên post bài này cho anh em giải trí chút.
Các bạn chắc ai cũng đã đọc qua truyện 7 viên ngọc rồng(dragon ball) của tác giả Nhật Bản Akira Toriyama rồi phải không, và chắc là cũng đã không ít người phải chờ từng ngày đến thứ bảy để có thể cầm trên tay quyển bảy viên ngọc rồng(trong đó có mình:D:D:D:D)
Thế nhưng không phải ai cũng bít nxb kim đồng đã cắt xén một số lượng lớn nội dung của truyện vì lí do bạo lực hay là gì gì đó, đã thế nxb kim đồng còn tự ý đổi tên nhiều nhân vật trong dragon ball( ví dụ vegeta->cađich, trunks->calich, piccolo->pocollo,cell-> xên bọ hung vvvvv và vvvv....). Có thể nxb Kim Đồng làm vậy là không sai nhưng anh em mình khi đọc những quyển truyện hay thì rất ghét bị cắt xén, nay mình post lại những đoạn đã cắt của dragon ball, mong các bạn ủng hộ, xin các mod tha lỗi nhé:p:p:p:p
Các bạn đọc từ phải qua trái nhé

Các bạn cho ý kiến phản hồi nhé, nếu mod đồng ý mình sẽ post tiếp (chỉ những đoạn bị cắt thôi, nhìu lắm)

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
Hay đấy! Không bít bài này, các Mod có cho là sai quy định không! Thui kệ. Tớ ủng hộ cậu vì tớ nghiện 7 DragonBalls. :D
Bạn xem lại cái link nha! :D Seo lại là E:/ :D
Bạn up lên host nào đi.

tlong_hau

Quá hay .... hình như con BUnma bị thằng Gô cu nó cho mất ( các bác cứ nhìn kĩ mà coi :D) .... :D // hehe ..... tội nghiệp ông anh cađíc ..

Anhtoitb

Theo mình thì không nên Up truyện tranh lên đây vì có rất nhiều trang web đọc truyện tranh rùi. Các Mod nên close Topic lại!

thanhnam711

Theo mình thì không nên Up truyện tranh lên đây vì có rất nhiều trang web đọc truyện tranh rùi. Các Mod nên close Topic lại!

Đúng, rất nhìu trang web đọc truyện nhưng có trang nào đầy đủ đâu, toàn bị nxb kim đồng cắt không thương tiếc. Có ai mún đọc nữa không mình post tiếp

chuotgao

Post đi bác. Việt Nam mình ko được thưởng thức trọn vẹn mấy cuốn truyện đấy mà

thanhnam711

post đây post đây, các bác cứ bình tĩnh, nếu không xem đoạn này thì chắc ai cũng tưởng thằng lùn lùn của tiểu đội sát thủ bị krilin và songohan tiêu diệt nhưng sự thực thì không phải như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

mrtien169

không thấy ai hưởng ứng mấy nhỉ

Mình thấy hay lắm bạn, bạn có thể cho mình xem đường link để lấy ko?. Chứ đợi bạn post lâu quá ...
:D:D:D
Hay là mình PM cho bạn qua yahoo để bạn gửi cho mình nha

thanhnam711

hahaha thì ra cũng có người chờ mình post, mình nghĩ không ai xem nên lâu lâu mới post, sorry anh em nhé. Cái này mình copy trong usb của thằng bạn nên không có link, bạn thông cảm nhé

thanhnam711

post tiếp đây, các bạn chịu khó down về rồi coi nhé.đây là đoạn sau khi bố con songoku tiêu diệt cell(xên bọ hung),trunks(calich) trở về thế giới tương lai để giải quyết nốt tên xên chưa hoàn thiện và 2 tên rôbôt pic, poc. nhìn Calich đô và oai vãi. Chú thích chút cho bà con bít đường mà down về, thanks được cứ thanks nhé bà con, đừng sợ gì cả.:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối: